Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 15
    Số bài viết
    29

Cần tư vấn mua cầu thủ cho AC Milan

Hiện tại mình đang chơi tới tháng 11/2008.

Kỳ chuyển nhượng mùa Đông sắp đến, và mình đang cần các vị trí sau

- Một thủ môn đáng tin cậy, để bắt thay Abbiati
    - Một hậu vệ phải, để dự bị cho Zambrotta ( vì Miguel Torres đang chấn thương nặng, nghỉ đến tháng 2)
    - Một tiền vệ trung tâm, để đá thay Ambrosini
    - Một trung phong.

Trong đó thì nhu cầu sắm trung phong và thủ môn là bức thiết nhất, còn hai vị trí kia có thể để sau cũng được.

Ngân quỹ hiện tại là khoảng 30 triệu euro. Anh em tư vấn giúp với, tks a lot^^

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    291
    - Một thủ môn đáng tin cậy, để bắt thay Abbiati : đó là Oscar Ustari( giải phóng hợp đồng nhanh gọn đẹp)
    - Một hậu vệ phải, để dự bị cho Zambrotta ( vì Miguel Torres đang chấn thương nặng, nghỉ đến tháng 2) : Nelson (Betis)
    - Một tiền vệ trung tâm, để đá thay Ambrosini ape Diop(người senegal) nếu đã "gán" cu GK kìa thì fang cu Palombo Hoặc Veloso
    - Một trung phong: Goitom(to cao đen hôi) hoặc Gignac..

Mấy đời bánh đúc có xương,mấy đời gái chảnh lại thương trai nghèo

Số bài viết
    374
    hậu vệ phải thì có thằng bore, tiền vệ trung tâm thì veloso làm tạm ổn. Có điều giá veloso hơi "chát" nên nếu chưa bức thiết thì tùy

Công ty dược phẩm Tâm Bình

http://tambinh.com.vn

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thuycon Bài viết
    Hiện tại mình đang chơi tới tháng 11/2008.

Kỳ chuyển nhượng mùa Đông sắp đến, và mình đang cần các vị trí sau

- Một thủ môn đáng tin cậy, để bắt thay Abbiati
    - Một hậu vệ phải, để dự bị cho Zambrotta ( vì Miguel Torres đang chấn thương nặng, nghỉ đến tháng 2)
    - Một tiền vệ trung tâm, để đá thay Ambrosini
    - Một trung phong.

Trong đó thì nhu cầu sắm trung phong và thủ môn là bức thiết nhất, còn hai vị trí kia có thể để sau cũng được.

Ngân quỹ hiện tại là khoảng 30 triệu euro. Anh em tư vấn giúp với, tks a lot^^
    Bạn xem hình danh sách chuyển nhượng của mình xem có thể tham khảo được không nhé ? Riêng tiền đạo mình không mua, ưu tiên đào tạo Paloschi lên Worldclass, điểm Paloschi tăng rất nhanh và đẹp

Ban đầu vào game mình cũng chỉ có 12.5M EUR thôi, bán Bonera (12.5M), Kaladze (11M) và Kalac (1.5M) + xin Board thêm được hơn 10M nữa, sau đó Pirlo bị Real ve vãn dữ quá nó Unh nên đành bán 35M -> đủ tiền mua sắm. Toàn mua trả chậm nên vẫn đủ ngân sách. Đến cuối tháng 10 cho thêm 45M nhưng chả biết làm gì, thấy thích De Rossi với Aquilani (sẽ lên Worldclass) nên mua về vì mình thích hàng Ý thôi ^^

Ngoại trừ 1 số siêu sao hàng khủng ở giải Ý khó có thể mua được như Buffon, Ibra và có thể là Totti (già nên mình không thích), còn lại bạn có thể mua được hết với giá phải chăng, dĩ nhiên là có cách mua hợp pháp chứ không cheat gì cả. Như bạn thấy giữa mùa mình đã có De Rossi và Chiellini rồi đó. Sang mùa sau sẽ mua Balotelli ^_^

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dvuminh : 13-12-2008 vào lúc 12:31 AM

Số bài viết
    29
    Hay thế, làm cách nào mà bạn mua được Palombo & Aquilani với giá rẻ bèo vậy nhỉ ?

Cả De Rossi, Chiellini nữa, toàn hàng khủng mà không tốn nhiều tiền lắm.

Paloschi thì mình cũng đưa về ngay từ đầu, nhưng bé này chưa đủ tầm để giao phó trọng trách. Trong những trận "đinh" thì mình vẫn ưu tiên cặp Pato - Shevchenko, nhưng Shevchenko mới chấn thương nặng nên mình trả về Chelsea rồi, tiết kiệm được khối tiền lương.

Vừa để hụt mất C.Zanetti của Juve, tiếc quá. Lyon mua có 6,5 triệu euro mà mình không tranh được. Scout đánh giá chú này ngang ngửa Pirlo & Gattuso chứ không đùa.

Số bài viết
    3,734
    AC Milan đa số non nửa đội hình là già rồi , mình phải làm 1 cuộc cách mạng lịch sử ở sân San Siro nên thay 1 loạt cu trẻ vào vị trí mấy bố già Đơn cử như Seedorf , Pirlo và Shevchenko bán đi vẫn còn đc giá lắm thay Seedorf = Van Der Vaart hoặc Diego , Pirlo = Veloso hoặc Moutinho ( Palombo hay Toulalan cũng được nhưng hơi già tí ) , Shevchenko = Balotelli hoặc Huntelaar

Thủ môn thì có Frey rất hợp với giải Ý , mấy thằng thủ môn nước khác đá giải Ý ko hợp lắm đâu

Happi Liu Dia Dương Lịch 2016

Số bài viết
    420
    - Một thủ môn đáng tin cậy, để bắt thay Abbiati: Mình nghĩ ngay tại giải ý cũng có một vài thằng rất hợp, ví dụ như Fio của Samp, mua về train 2 mùa lực khá cao, có thể bắt chính, nếu không có thể mua Mandada về bắt được ngay từ mùa đầu.
    - Một hậu vệ phải, để dự bị cho Zambrotta ( vì Miguel Torres đang chấn thương nặng, nghỉ đến tháng 2): mình khuyên bạn nên cố gắng mua Marazziny của Udi, vì Santon thì chắc chắn khó mà mua nổi rồi
    - Một tiền vệ trung tâm, để đá thay Ambrosini: Thực ra mình thấy Amb có thể dùng khoảng 2 mùa nữa, nhưng nếu cần thì bạn có thể mua Veloso về. Nếu là dự án cho tương lai thì Mascio sẽ là lựa chọn hợp lý Nhất là nếu gặp may nó quốc tịch Ý
    - Một trung phong: Tất nhiên không thể mua Balo rồi Ở mục này thì có thể dòm ngó Huntelaar, mẫu trung phong cắm điển hình, đá 2 tiền đạo Pato lùi Hunt cắm cứ phải gọi là

Số bài viết
    87
    Cắm thì mua Cardozo đê , rẻ mà cắm hay đừng hỏi
    Hắn mua cả Palombo , Veloso , Diarra , De Rossi với Aquillani rồi còn gì ( mình chưa thử mua CO bao h :"> ) , hậu vệ đã Sakho với Fazio còn chơi thêm cả Chellini về thì ai dự bị đây :"> , chắc Sakho , nhưng đến mùa đông thì lực chú bé đã đủ đá chính rồi cho đá chính nhiều lên word class nhanh lắm
    Hậu vệ phải có Srna đỉnh cao thế kia còn rì ^^ , nói chung đội hình của bạn bây h toàn sao rồi chả phải mua bán gì nữa

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thuycon Bài viết
    Hay thế, làm cách nào mà bạn mua được Palombo & Aquilani với giá rẻ bèo vậy nhỉ ?

Cả De Rossi, Chiellini nữa, toàn hàng khủng mà không tốn nhiều tiền lắm.

Paloschi thì mình cũng đưa về ngay từ đầu, nhưng bé này chưa đủ tầm để giao phó trọng trách. Trong những trận "đinh" thì mình vẫn ưu tiên cặp Pato - Shevchenko, nhưng Shevchenko mới chấn thương nặng nên mình trả về Chelsea rồi, tiết kiệm được khối tiền lương.

Vừa để hụt mất C.Zanetti của Juve, tiếc quá. Lyon mua có 6,5 triệu euro mà mình không tranh được. Scout đánh giá chú này ngang ngửa Pirlo & Gattuso chứ không đùa.
    Thế này nhé, bọn mình chơi giải Ý có cái lợi là điều khoản Co-Owner (đồng sở hữu), bạn thấy những thằng bạn nói toàn có chữ (CO) không ? Trong đội hình có màu vàng là vì mình mua 50% trị giá của nó trong 1 năm thôi

Thực ra, ở giải Ý, để mua đứt De Rossi là cực khó và tốn kém. Mình đã từng đợi đến mùa thứ 3 trả giá 87M EUR trả ngay và 20M EUR trả chậm Roma mới chịu thương lượng Tuy nhiên, nếu dùng điều khoản CO thì nó luôn OK, vấn đề còn lại là Rossi có chịu đi hay không thôi, thường cứ trả max khung lương nếu nó yêu cầu cao hơn và cho Key Player là đi. Lưu ý, ngay từ đầu mùa mới vào nó không chịu đi vì lúc đó Milan bị đánh giá thấp hơn Roma. Bạn cố gắng đá 1/2 mùa, đến kỳ chuyển nhượng mùa đông, nếu thành tích của bạn tốt hơn Roma thì cứ Offer CO đúng 50% trị giá như máy để sẵn, không cần cho thêm tiền Roma làm gì, nó sẽ OK ngay và bạn chỉ cần thương lượng hợp đồng với Rossi. 50% trị giá thường 16M-20M thôi. Sau khi hết 1 năm, 2 bên sẽ cùng trả giá để mua đứt. Chỉ cần bạn trả cao hơn 50% trị giá của nó lúc đó 1 chút (ví dụ thêm 1-2M) là bạn sẽ ăn Roma, thế là ta đã sở hữu 100% trị giá cầu thủ khủng yêu thích mà tốn ít tiền hơn nhiều (thường 50% sau này cũng cỡ 16-20M thôi)

Tương tự cho các cầu thủ khác, bạn có thể thử cả Buffon và Ibra để xem may mắn của mình đến đâu. Các cầu thủ như Palombo thì ngay đầu mùa cũng mua được, Chiellini phải giữa mùa, Aquilani thì đầu mùa (Aquilani chỉ cần đá nửa mùa trong game là lên Worldwide và tương lai sẽ là Worldclass MF).

Mùa đầu tiên bạn offer CO với cầu thủ Inter rất khó, trả cao hơn 50% nó cũng không chịu cho bạn thương lượng đâu. Đợi mùa sau đủ tiền cứ xơi Balotelli, Santon của nó, nếu xơi được chú Ibra càng tốt

Riêng Paloschi thì đúng như bạn nói, nó còn non kinh nghiệm nên dù được mình train, lực tăng rất khủng nhưng ghi bàn còn kém lắm, lại hơi bướng, học mãi cái Place Shots cũng chưa xong Tuy vậy, cố gắng nuôi nó thành tài, hiện tại toàn nhờ Ronaldinho cứu cả đội, Kaka bị khớp hay sao mà lần New Game này đá dở quá, điểm trung bình dưới 7.0, sút toàn ra ngoài với dội cột, hy vọng mùa sau khá hơn

Shevchenko, mới vào trả về ngay để tăng quỹ lương. Nếu bạn tin dùng Borrielo thì chú này ghi bàn cũng ghê lắm. Yên tâm là mình thử nhiều mùa nên biết, chỉ tiếc là khả năng bị giới hạn, khó lên đẳng cấp thế giới và tuổi khá cao nên mình hy sinh để nuôi Paloschi thôi /

Sắp đến kỳ chuyển nhượng mùa đông, với số tiền đó, chuẩn bị dớt vào chú hàng khủng ở Serie A đi bác ^_^

Chúc thành công nhé.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi dvuminh : 13-12-2008 vào lúc 08:54 AM

Số bài viết
    365
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Doan Duy Bài viết
    Cắm thì mua Cardozo đê , rẻ mà cắm hay đừng hỏi
    Hắn mua cả Palombo , Veloso , Diarra , De Rossi với Aquillani rồi còn gì ( mình chưa thử mua CO bao h :"> ) , hậu vệ đã Sakho với Fazio còn chơi thêm cả Chellini về thì ai dự bị đây :"> , chắc Sakho , nhưng đến mùa đông thì lực chú bé đã đủ đá chính rồi cho đá chính nhiều lên word class nhanh lắm
    Hậu vệ phải có Srna đỉnh cao thế kia còn rì ^^ , nói chung đội hình của bạn bây h toàn sao rồi chả phải mua bán gì nữa
    Đã biết danh Cardozo, nhìn rất thích và khá hoàn hảo nhưng lỡ thích dùng cầu thủ Ý nên đành cố nuôi Paloschi dù mùa đầu chú này còn kém lắm. Lực thì ngon nhưng non kinh nghiệm, hiệu suất ghi bàn còn kém

Mua Chiellini về thì ... Marcelo dự bị chứ ai nữa Cho Chiellini đá cánh trái vẫn rất hay ^_^

Srna nhìn thế chứ mình cho đá MR để tận dụng kỹ thuật, tốc độ và kỹ năng tạt bóng của nó. Còn DR là Diarra, đá rất tốt dù chú này chuyên vị trí MC

Mình khá hài lòng với đội hình rồi, mục tiêu mỗi năm mua thêm 1-2 cầu thủ đáng giá thôi, ưu tiên cầu thủ Ý khủng hoặc nếu là cầu thủ ngoại thì Messi, Fabregas, Ronaldo, ... mới nên mua, không thì nhịn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới